JaemyJaemy
Jaemy
🇻🇳VIicon jaemy
🇻🇳 Tiếng Việt
🇬🇧 English
🇯🇵 日本語
🇨🇳 简体中文
🇹🇼 繁體中文
🇷🇺 Русский
🇪🇸 Español
🇫🇷 Français
🇮🇩 Bahasa Indonesia
🇸🇦 العربية
🇲🇳 Монгол
Chia động từ & tính từ tiếng Hàn
Tra động từ

거닐다

walk, stroll
1
declarative present informal low
거닐어[guh-nee-ruh]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
2
declarative present informal high
거닐어요[guh-nee-ruh-yoh]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
2Join (거닐어 + 요 -> 거닐어요)
3
declarative present formal low
거닌다[guh-neen-dah]
Cách biến đổi
1Drop ᆯ borrow padchim
4
declarative present formal high
거닙니다[guh-neem-nee-dah]
Cách biến đổi
1Drop ᆯ borrow padchim
5
inquisitive present informal low
거닐어?[guh-nee-ruh?]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
2Join (거닐어 + ? -> 거닐어?)
6
inquisitive present informal high
거닐어요?[guh-nee-ruh-yoh?]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
2Join (거닐어 + 요 -> 거닐어요)
3Join (거닐어요 + ? -> 거닐어요?)
7
inquisitive present formal low
거니니?[guh-nee-nee?]
Cách biến đổi
1Drop ㄹ
8
inquisitive present formal high
거닙니까?[guh-neem-nee-ggah?]
Cách biến đổi
1Drop ᆯ borrow padchim
9
imperative present informal low
거닐어[guh-nee-ruh]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
10
imperative present informal high
거니세요[guh-nee-sae-yoh]
Cách biến đổi
1Drop ㄹ
11
imperative present formal low
거닐어라[guh-nee-ruh-rah]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
2Join (거닐어 + 라 -> 거닐어라)
12
imperative present formal high
거니십시오[guh-nee-sheep-shee-oh]
Cách biến đổi
1Drop ㄹ
13
propositive present informal low
거닐어[guh-nee-ruh]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
14
propositive present informal high
거닐어요[guh-nee-ruh-yoh]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 어 -> 거닐어)
2Join (거닐어 + 요 -> 거닐어요)
15
propositive present formal low
거닐자[guh-neel-jjah]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 자 -> 거닐자)
16
propositive present formal high
거닙시다[guh-neep-shee-dah]
Cách biến đổi
1Drop ᆯ borrow padchim
17
connective if
거닐면[guh-neel-myuhn]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 면 -> 거닐면)
18
connective and
거닐고[guh-neel-goh]
Cách biến đổi
1Join (거닐 + 고 -> 거닐고)
19
nominal ing
거닒[guh-neem]
Cách biến đổi
1ㄹ + ㅁ -> ᆱ (거닐 + 음 -> 거닒)
Tạo thư mục
Đặt tên cho bộ từ vựng mới