JaemyJaemy
Jaemy
🇻🇳VIicon jaemy
🇻🇳 Tiếng Việt
🇬🇧 English
🇯🇵 日本語
🇨🇳 简体中文
🇹🇼 繁體中文
🇷🇺 Русский
🇪🇸 Español
🇫🇷 Français
🇮🇩 Bahasa Indonesia
🇸🇦 العربية
🇲🇳 Монгол
Chia động từ & tính từ tiếng Hàn
Tra động từ

삐뚤다

slanted, tilted, crooked, wrong, negative
1
declarative present informal low
삐뚤어[bbee-ttoo-ruh]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
2
declarative present informal high
삐뚤어요[bbee-ttoo-ruh-yoh]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
2Join (삐뚤어 + 요 -> 삐뚤어요)
3
declarative present formal low
삐뚤다[bbee-ttool-dah]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 다 -> 삐뚤다)
4
declarative present formal high
삐뚭니다[bbee-ttoom-nee-dah]
Cách biến đổi
1Drop ᆯ borrow padchim
5
inquisitive present informal low
삐뚤어?[bbee-ttoo-ruh?]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
2Join (삐뚤어 + ? -> 삐뚤어?)
6
inquisitive present informal high
삐뚤어요?[bbee-ttoo-ruh-yoh?]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
2Join (삐뚤어 + 요 -> 삐뚤어요)
3Join (삐뚤어요 + ? -> 삐뚤어요?)
7
inquisitive present formal low
삐뚜니?[bbee-ttoo-nee?]
Cách biến đổi
1Drop ㄹ
8
inquisitive present formal high
삐뚭니까?[bbee-ttoom-nee-ggah?]
Cách biến đổi
1Drop ᆯ borrow padchim
9
imperative present informal low
삐뚤어[bbee-ttoo-ruh]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
10
imperative present informal high
삐뚜세요[bbee-ttoo-sae-yoh]
Cách biến đổi
1Drop ㄹ
11
imperative present formal low
삐뚤어라[bbee-ttoo-ruh-rah]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
2Join (삐뚤어 + 라 -> 삐뚤어라)
12
imperative present formal high
삐뚜십시오[bbee-ttoo-sheep-shee-oh]
Cách biến đổi
1Drop ㄹ
13
propositive present informal low
삐뚤어[bbee-ttoo-ruh]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
14
propositive present informal high
삐뚤어요[bbee-ttoo-ruh-yoh]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 어 -> 삐뚤어)
2Join (삐뚤어 + 요 -> 삐뚤어요)
15
propositive present formal low
삐뚤자[bbee-ttool-jjah]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 자 -> 삐뚤자)
16
propositive present formal high
삐뚭시다[bbee-ttoop-shee-dah]
Cách biến đổi
1Drop ᆯ borrow padchim
17
connective if
삐뚤면[bbee-ttool-myuhn]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 면 -> 삐뚤면)
18
connective and
삐뚤고[bbee-ttool-goh]
Cách biến đổi
1Join (삐뚤 + 고 -> 삐뚤고)
19
nominal ing
삐뚦[bbee-ttoom]
Cách biến đổi
1ㄹ + ㅁ -> ᆱ (삐뚤 + 음 -> 삐뚦)
Tạo thư mục
Đặt tên cho bộ từ vựng mới